Mafi Kyawun Taro

10 Podcaster Tukwici

Share Wannan Wallafa

Recording kiran taro na iya zama da wahala, musamman idan kuna shirin sake yin wannan rikodin daga baya a matsayin wani ɓangare na podcast ko littafin watsa labarai da yawa. Ko da yake yin rikodin kiran tarho ba zai taɓa haifar da sakamako iri ɗaya kamar yadda za ku yi rikodin tattaunawa a cikin ɗakin karatu ba, ba yana nufin ba za ku iya nuna son kai ga sakamakon ba. Anan akwai mahimman shawarwarin podcaster guda 10 waɗanda zaku iya amfani da su don ƙirƙirar manyan rikodin kiran tarho.

1. Yi kiranka daga wayar salula abin dogaro. Kodayake zaku iya gyara kuskuren sauti da yawa bayan an yi rikodin, yana da sauƙin koyaushe idan tushen asalin tushe ne mai inganci, don farawa.

Guji wayar hannu mara waya. Wayoyin hannu mara igiyar waya galibi suna da sanannen bango.

Guji wayoyin salula. Wayoyin salula suna da saukin zuwa faduwa. Har ila yau, suna matse muryar mai kiran, suna cire abubuwa da yawa na sautin da ke haifar da sautin yanayi.

Yi hankali da amfani da kayan VoIP, kamar Skype. Hakanan waɗannan na iya samun sakamako wanda ba za a iya faɗi ba wani lokacin sama da layin waya, wani lokacin ma ƙarancin ƙarfi. Gwada su tukunna, kuma tabbatar cewa ba a amfani da LAN ɗinka sosai (faɗi, don saukowa da yawa) yayin da kuke cikin kira.

Yi amfani da wayar tarho mai inganci, tare da naúrar kai. Idan baku amfani da naúrar kai, to kuna buƙatar tabbatar cewa kuna magana kai tsaye cikin makirufo a kowane lokaci, in ba haka ba, sautin na iya dushewa yayin tattaunawar.

2. Tambayi sauran mahalarta kiran su yi amfani da irin wannan wayar. Hatta wayar hannu mara kyau a kan kira na iya gabatar da amo na baya wanda zai zama abin damuwa a cikin kiran. Misali, ɗan takara ɗaya tare da wayar mai magana mai arha zai sa duk mutumin da yayi magana ya sami amshi kuma ya lalata rikodin duka.

3. Idan ze yiwu, yi amfani da sabis na kiran taro wanda ke ba ku damar sake*/

daure kira daga gadar taron, maimakon daga ɗayan salula. Ta yin rikodin kira daga gada, ka rage girman faɗuwa a juz'i wanda ke faruwa yayin kiran waya ya ratsa cibiyoyin sadarwa da yawa. Kari akan haka, idan kun yi rikodin daga gada, ba a buƙatar ƙarin kayan aiki don yin rikodin.

4. Yawancin sabis na taron suna ba wa mutane damar kashe kansu, wasu hidimomin kuma suna ba mai ba da damar yin magana da kowa sannan kuma ba ya sa bebe a lokacin da ya dace. Yi amfani da wannan. Yi shiru duk wanda baya magana, domin rage hayaniya.

5. Yi amfani da masarrafan sarrafa sauti don tsaftace rikodin daga baya. Kada a buga ɗan fayil ɗin mai jiwuwa kawai. Yana da sauƙi don inganta fayil ɗin odiyo tare da aan mintoci kaɗan na aiki. Ina ba da shawarar amfani da kunshin buɗe tushen, Audacity. Yana da kyau kwarai, kuma farashin yayi daidai.

6. "Daidaita" fayilolin odiyo naka. Daidaita al'ada na nufin kara fadadawa gwargwadon iko ba tare da kara wata murdiya ba. Wannan na iya sanya raɗaɗɗen rikodin sauti.

7. Yi amfani da "Dynamic range compression". Matsakaicin matsakaicin matsin lamba ya sa duk masu magana suna yin magana da kusan ƙara guda ɗaya, duk da cewa rikodin na ainihi yana iya kasancewa mutane suna magana a matakai daban daban.

8. Cire amo. Filwararrun masu cire karar hayaniya na iya cire mafi yawan amo da sauri a cikin fayil. Idan kana son kamala, maiyuwa ka gyara fayil ɗin da hannu kuma, bayan amfani da matatun rage rage amo ta atomatik.

9. Truncate shiru. Mutane suna ɗan hutawa (kuma wani lokacin waɗannan tsawan lokaci ne) tsakanin tunanin magana. Waɗannan matattun sararin samaniya na iya yin lissafin 10% ko fiye na tsawon rikodi. Cire waɗannan sararin yana inganta sauraren rakodi, yana ba shi ƙarin kuzari da sanya shi mai jan hankali. Da dama, zaku iya yin la'akari da gyara shi da yawan cakulkuli na magana da ke samun hanyar zuwa maganar yau da kullun - misali, "um", "ah", "kun sani", da "kamar"

10. Daidaita bass. Rikodi na tarho na iya zama mai inganci sosai. Portionara ɓangaren bass na rakodi da kaɗan kamar 6db na iya ƙara wadata da timbre zuwa rakodi wanda ke sauƙaƙa sauraron shi.

Audacity ya zo tare da fasalin "aikin sarkar" wanda ke ba da damar yawancin waɗannan haɓaka ta atomatik. Misali, yana iya daidaita ta atomatik, rage hayaniya, matse kewayon tsayayyarwa da rage nutsuwa ta hanyar gudanar da rubutu iri ɗaya.

 

Tare da ɗan ƙaramin aiki, za a iya inganta ingantaccen sauti da roƙon tattaunawar da aka yi rikodin sosai.

Share Wannan Wallafa
Hoton Mason Bradley

Mason Bradley ne adam wata

Mason Bradley mashahurin talla ne, mai amfani da kafofin watsa labarun, kuma zakaran nasarar abokin ciniki. Ya kasance yana aiki don iotum shekaru da yawa don taimakawa ƙirƙirar abun ciki don alamu kamar FreeConference.com. Baya ga soyayyarsa ta pina coladas da kuma kamuwa da ruwan sama, Mason yana jin daɗin yin rubutun bulogi da karatu game da fasahar toshewa. Lokacin da baya ofis, ƙila za ku iya kama shi a filin ƙwallon ƙafa, ko kuma a “Shirye Don Cin” sashin Abincin Gabaɗaya.

Toarin bincike

saƙon nan take

Buɗe Sadarwar Sadarwa: Ƙarshen Jagora zuwa Features na Callbridge

Gano yadda cikakkun fasalulluka na Callbridge zasu iya canza kwarewar sadarwar ku. Daga saƙon take zuwa taron bidiyo, bincika yadda ake haɓaka haɗin gwiwar ƙungiyar ku.
headsets

Mafi kyawun naúrar kai guda 10 na 2023 don Tarukan Kasuwancin Kan layi mara kyau

Don tabbatar da ingantaccen sadarwa da hulɗar sana'a, samun abin dogaro da ingantaccen lasifikan kai yana da mahimmanci. A cikin wannan labarin, mun gabatar da manyan belun kunne guda 10 na 2023 don taron kasuwanci na kan layi.

Yadda Gwamnatoci ke Amfani da Taron Bidiyo

Gano fa'idodin taron taron bidiyo da batutuwan tsaro waɗanda gwamnatoci ke buƙatar kulawa da komai tun daga zaman majalisar ministoci zuwa taron duniya da abin da za ku nema idan kuna aiki a cikin gwamnati kuma kuna son yin amfani da taron bidiyo.
Gungura zuwa top