Mafi Kyawun Taro

Yadda zaka canza Al'adun Aikin Nesa akan layi ba tare da Rusa shi ba

Share Wannan Wallafa

Maza biyu suna zaune a kan gado suna dariya a cikin ofishin kusurwa masu haske suna nunawa da hulɗa tare da kwamfutar tafi-da-gidanka da aka buɗeYayinda muke gab da ƙarshen shekara, jin dadin rayuwa da aiki cikin gwajin kimiyya duk gaskiya ne. Tsakanin tsawan awoyi a ofis, tattaunawa ta bidiyo tare da takwarorinsu a cikin rigar barcinsu, yin tambayoyi don aiki a teburin girki - dole ne kowa ya yi sauye sauye biyu ko biyu don lankwasawa da canjin yanayin sauya ofishin zuwa gida. Cibiyoyin ilimi suma. Kamfanoni na doka, kiwon lafiya, banki - jerin suna kan gaba.

Abubuwan aiki-daga gida da lamuran wayar tarho babu shakka sun canza - kuma yana kan ci gaba da sake fasaltawa - ma'aikata. A sakamakon haka, halayenmu da dabi'unmu suna canzawa akai-akai dangane da ƙididdigar fa'idodi da fa'idodi waɗanda suka zo tare da aiki nesa. A dabi'a, a matsayin mu na mutane, zamu ji daban game da shi kowace rana.

Wani lokaci, yana jin kamar aikin nesa abu ne mai albarka, musamman lokacin da ba lallai bane ku je ko yin gashin ku. Sauran ranaku, babu wani abin da zai iya hana ku ainihin ji da zaman kaɗaicin shara wanda ke ciyar da duk lokacin su a gida, amma har yanzu yana kulawa da rashin gida.

Kuma yaya game da ɗaliban da suka biya kuɗin makaranta da kuma zama tare da alƙawarin ƙwarewar jami'a a-harabar? Ko kuma sabbin ma'aikata da masu neman aiki wadanda ke neman neman ilimin kasa, masu ba da shawara, da kuma alakar aiki da abokan aiki da gudanarwa?

Yayinda muke shiga matakan baya na gwajin-daga-gida, wasu abubuwan rashin dace suna zama bayyane sosai.

Oneaya daga cikin manyan matsaloli? Rashin ci gaban al'adun wurin aiki.

Kasuwanci suna fuskantar walwala a cikin fitarwa, dabaru na kayan aiki, gajiya, da ɓarnatar da ƙoƙari don kiyayewa tare da canza ƙaramar hukuma da ƙa'idodin kiwon lafiya. A halin yanzu, ma'aikata suna da kowace rana (ana iya jayayya da su, kowane sauran lokaci) gwagwarmaya na jujjuya kwallaye da yawa waɗanda suke aiki, lafiyar hankali da dangi gaba ɗaya a gida.

Don haka me yasa al'adun wurin aiki suke da mahimmanci?

Bayan tambarin kamfanin da launuka akwai halayen, imani, da halayen ƙungiyar da kuka sanya awanni cikin kowace rana. Yi la'akari da ƙimomin, da canje-canje waɗanda ke faruwa a kowace rana. Kasuwancin da kuke yiwa aiki shine cikar ƙoƙarin kowa a matsayin abin da yake nuna kimar su da ƙimar ƙungiyar tare.

Dubi yadda sassan motsi na yau da kullun ke shafar al'adar wurin aikin ku; Daga yadda gudanarwa ke kula da lalacewar lalacewa zuwa yadda ma'aikata ke shiga ayyukan wuraren aiki. Manufofi ne, mutane, da jagoranci ke haifar da dola tare don ƙirƙirar manne da ke kawo mutane wuri ɗaya don kyakkyawar al'adar wurin aiki (ko kuma wani lokacin ba da-daɗi ba).

Kyakkyawan al'adu masu kyau wanda ke ba ma'aikata ƙarfi yana da ƙimar ƙoƙari don kiyayewa saboda:

  • Yana Rokon Zuwa Ga Baiwar
    A dabi'ance, kamar yadda HR yake hira da baiwa, haka shima gwanin hira da kasuwancin ka. Za su yi la'akari da yadda ainihin imaninsu ya yi daidai, kuma idan ƙungiyar ta ɗauki ƙa'idodi iri ɗaya kamar haɓaka ma'aikata, haɗin kai, jagoranci, da sauransu.
  • Yana Airƙirar Wuri Mai Sauƙi
    Aƙƙarfan ma'anar al'adu yana bayyana yadda ake yin aiki tsakanin ma'aikata. Shin yanayin wurin aiki ya karkata ne zuwa ga haɗin kai da sa hannu? Yaya yawan ƙarfafawa yake ƙarfafawa? Shin ma'aikata suna taruwa a waje (kusan) na lokutan aiki?
  • Yana Motsa Rikewa
    Ma'aikata za su so su kasance a cikin ƙungiyar da ke nuna madubin imaninsu kuma suna ba da damar ci gaba da goyon baya, ƙarfafawa da kuma ba da amsa.
  • Yana tasiri Tasirin Ma'aikata
    Ta hanyar ƙirƙirar yanayin da ma'aikata ke jin kamar suna ƙirƙirar aiki mai kyau, ƙimar darajar su za ta tashi sama da ƙasa. Za'a iya jin musayar makamashi a kusa, ƙirƙirar madauki wanda ke haifar da ƙarfin aiki kuma wasu zasu iya ji dashi kuma a tabbatar dashi cikin aikin su.
  • Yana Inganta Ayyuka
    Muradin yin kyau da haɓaka yana faruwa lokacin da ma'aikata suka ji an tallafa musu kuma an basu kayan aiki da tsarin don cin nasara.
  • Yana Inganta Camaraderie
    Duk aiki da babu wasa na iya sa kowa ya ji mara dadi. Lokacin da wurin aiki ya fahimci nuances, dabaru, cikin barkwanci da gogewa na al'adun kamfanin (ko ƙaramar ɓarna), halayyar jama'a da aiki suna haɗuwa don ƙirƙirar daɗi mai daɗi.

Al'adar ƙasa ce mai kyau inda ake shayar da ra'ayoyi don zama tsarin da zai zama mai haɓaka aminci, amana, da kyakkyawan aiki. Waɗannan fannoni ne na asali waɗanda ke haɗa kan mutane waɗanda suke bin hanyar rayuwa iri ɗaya, kuma suna nuna halaye irin na zamantakewa da aiki.

Shin Za a Iya Kawo Al'adun Wurin Aiki Kan layi?

Kusa da kwamfutar tafi-da-gidanka kofi na kofi mai nuna hoton fale-falen mutane da yawa a cikin taron bidiyo.Amma yayin da ma'aikata suka watse, suna zurfafawa zuwa rabuwa, aiki mai nisa ya zama na al'ada wanda ke nufin ma'aikata suna dogaro sosai da goyon bayan kayan aikin dijital kamar su aikace-aikacen gudanar da aikin da hanyoyin tattaunawa na bidiyo don taimaka musu ci gaba da nuna kwarewa.

Ta yaya mahimman zaren al'adu har yanzu suke kasancewa cikin salon aiki-daga-ko'ina salon? Ta yaya zamu fassara al'adun mutum-mutumi kuma mu kawo shi cikin yanayin dijital mai ɗorewa?

Al'adun wurin aiki da ke kimanta wajabcin lokacin fuskantar, aiki tare da kafa haɗin kai da kuma cikakken ra'ayoyi game da hanyoyin sadarwa guda biyu zai koya don ganin yadda mahimmin taron bidiyo ke da mahimmanci ga lafiyar kasuwancin.

Taron bidiyo yana ba dukkan ɓangarorin ƙungiyar damar kasancewa mafi wayewa kan layi dangane da yadda ake kiyaye da kiyaye al'adun kamfanin. A cikin tsakanin ma'aikata, a tsakanin ma'aikata da gudanarwa, da kuma tsakanin ƙungiyoyi da haɓaka sabuwar kasuwanci.

Bayyanannen, ingantaccen ma'anar al'adu a cikin yanayin rayuwar rayuwa ta hakika ya ƙunshi yadda zamu iya fahimtar sadarwa ta hanyar juna ba da magana ba. Abunda wani baya faɗi shine yake aiki don sanya yarda da fahimtar waye wani da yadda suke aiki. Idan ƙungiyar ku ta watse, ta amfani da taron bidiyo yana buɗe yadda ake aikawa da karɓar sadarwa ba kawai ta amfani da murya da sautin ba, amma tare da jiki. Kuna iya karanta yanayin fuskokin wani, yadda suke motsa hannayensu, inda idanunsu suke kallo da ƙari sosai.

Wani mahimmin al'amari da ya ɓace a cikin yanayin aikin dijital shi ne hulɗar kai tsaye. Sau nawa kuke yawo a cikin ofishin don yin karo da abokin aiki don ƙare ƙarshen raba ra'ayoyin? Tattaunawar da ba ta dace ba tana riƙe da ikon ƙarfafa tattaunawa ko haifar da wani ra'ayi daga baya. Wadannan musayar suna da matukar muhimmanci. Labari mai dadi? Wannan har yanzu yana iya faruwa akan layi!

Bugu da ƙari, al'adun wuraren aiki na iya rayuwa da numfashi kusan duk lokacin da aka bayyana ta a sarari. Musamman idan ya shafi inganta al'adar sadarwa, babu iyaka ga yadda za'a iya ƙirƙirar hakan. Zai iya zama mai sauƙi kamar yarda da tsari da tsari don bi ko kafa jerin jagororin da za'a yi amfani dasu a duk faɗin:

  • Kiyaye Muhimmin Yan Wasa Akan Shafi Guda
    Misali: Gudanar da tarurrukan gudanarwa na mako-mako ta hanyar taron bidiyo ko ƙirƙirar takamaiman rukunin WhatsApp.
  • Tallafawa Ilimi na Zamani da Kwarewar Saiti
    Misali: Yi amfani da taron bidiyo don tsara sauƙin isa webinars da kuma horarwa kai tsaye waɗanda ke rayuwa a cikin tashar tashar kamfanin.
  • Inarfafa abin da ake nufi da kasancewa “Teamungiyar”
    Misali: Createirƙira abubuwan da ke faruwa a kan layi inda abokan aiki zasu iya haɗuwa da musayar ra'ayoyi kamar cin abincin dare (mafi ƙasa), wasannin kan layi na zamantakewa, da ƙari.
  • Tabbatar Da Cewa Yayi Kyau Don Rashin Amincewa
    Misali: A cikin tattaunawar kan layi, ƙarfafa abubuwa akan motsin rai kuma ku kawo haske cewa kowane tattaunawa filin tsaro ne. Yana da kyau a ga abubuwa daban idan dai yana da amfani.
  • Haɗa Kowa a Cikin Jirgin Gani
    Misali: Shin kowa yana sane da manufa da hangen nesan kamfanin? Ya kamata a rubuta shi a sarari don abokan aiki su gani. Me kungiyar take so ta cimma / a san ta da shi? Da zarar an sanya dutsen ƙarfi kuma an sabunta shi, bari wannan ya zama jagora mai jagorantar duk abin da zai biyo baya.
  • Createirƙiri Hanyar Sadarwa ta Cikin Gida
    Misali: Ta yaya ma'aikata ke saduwa da juna? Shin suna miƙa wa juna? Ta yaya za su iya yin hakan da kyau? Kafa abin da ake magana da shi daidai sannan hanya mafi kyau don sadarwa.
  • Bayanin Tacewa Ta Tambaya, "Shin Ana Bukatar Wannan?"
    Misali: Kafin fara taron bidiyo tare da ƙungiyar ku, kafa jadawalin da kowa zai bi. Bukatar haɗuwa inda ƙungiyar ku zata raba, shiga tare da haɗin gwiwa ya kamata a biyo bayan tambayar, "Shin ana buƙatar wannan?" da kuma "Wanene ya kamata ya kasance cikin wannan?"
  • Kashe Ko Kunna?
    Misali: Kasance da tsarinka na sadarwa da kuma salon wasu. Kafa abin da ke aiki, abin da ba ya aiki kuma daidaita shi daidai. Zaɓi don zuwa don ƙarin ciniki-y kusanci tare da abokan ciniki da kuma ƙarin sauraro da kira mai kyau tare da abokan aiki.

Namiji yana zaune a kan gado da ƙafafunsa kan tebur a cikin ofishin kusurwa mai haske da himma yana aiki da kwamfutaRage al'adu cikin yadda muka fahimci ƙa'idodi da al'adu na al'ada zai ba da damar ingantacciyar hanya ta yadda za a gina ta kuma dace da ita ta ƙarshe a filin aiki na kan layi. Yi la'akari da shawarwarin da ke tafe don ba da damar al'adu a cikin tsarin aiki na cibiyar-dijital:

  1. Haɗu da Mutum Lokacin da Zai Yiwu
    Duk yadda za ku iya, hadu da wanda za ku iya amincewa da shi da mutum da wuri-wuri. Idan kun kasance sabon haya kuma yana nan a gare ku, haɗuwa a cikin keɓaɓɓun sararin samaniya zai taimaka saita matakin don ganawa kusan ta hanyar taron bidiyo. Hulɗa ne na farko cikin mutum wanda ke taimakawa a layin lokacin da kuke haɗuwa akai-akai akan layi. Wuri ba zai damu da zarar an kulle dangantakar aiki. Ba za a iya saduwa da mutum ba? Sanya ɗan lokaci kaɗan don haɗuwa kan matakin mutum mai dacewa da aiki. Samun kyakkyawar fahimtar abubuwan membobin ƙungiyar ta hanyar koyon wasu abubuwan sha'awarsu ko tambayar abin da suka yi a ƙarshen makon.
  2. Samun kwanciyar hankali tare da Taron Bidiyo
    Yawancin sadarwa ba magana ce ba - wani karin 55% - wanda ke nufin cewa ganin waɗanda kuke magana da su yana da mahimmanci don kyakkyawar sadarwa. Taron bidiyo yana ba kowa damar kasancewa a cikin yanayi mai kyau kuma ga dabarun juna. Bidiyo maɓalli ne don haɗuwa da horo, don haka tsayayya da buƙatar samun sauti kawai. Bidiyo tana ɗaukar waɗannan ƙananan motsi da ƙarami yana ba wasu a cikin ƙungiyar damar da za su iya ba da damar buɗe tattaunawar ko “bincika” dangane da abin da ba na magana ba. Cultureari da al'adun gargajiya an ƙirƙira su a kan dabaru kamar na barkwanci, yaren jiki da nuances. Don koyon al'adu, dole ne mutum ya mai da hankali ga ƙananan abubuwa.
  3. Illaddamar da Fraarfafa Tsarin
    Yin aiki daga nesa da dogaro kan taron bidiyo don lokutan fuska yana buƙatar shugabanni suyi rawar ƙasa da al'adun kamfanin ta hanyar gano waɗanne alamu, matakai da tsarin da ake buƙata a gane su kuma a rayar dasu. Ga wasu kamfanoni, yana iya zama mai da hankali kan haɗin kai da aiki tare da wasu don warware matsala da samar da ra'ayoyi tare. Ko wataƙila game da sanya aikin a gaban kansa ne kafin gabatar da dabarunku. Duk abin da ya kasance, game da fayyace abin da ke da muhimmanci da kuma tabbatar da kowa yana kan shafi ɗaya.

Hanyoyi 7 Na Kirkira Don Cusa Al'adar Ciga Cikin Kamfanin Ku

Saboda kawai ana iya dakatar da al'amuran zamantakewar mutum a ciki, hakan ba yana nufin cewa ba za a sami wasu nau'ikan zamantakewar da za su iya “ratayewa” a kan layi ba. Ci gaba da kasancewa tare da ƙungiyar a hankali tare da wasu hanyoyin samar da mafita akan layi:

  1. Yi Abincin rana - 5 don Bunƙasa
    Amfani da bazuwar dijital, sa kowa ya sanya sunayensa kuma ya bar fasaha ta zaɓi mutane 5 don haɗa kai don cin abincin rana na yau da kullun. Wannan haɗin gwiwar tsakanin ɓangarori yana haɗa mutane waɗanda wataƙila ba su da damar yin hira koyaushe. Wannan na iya faruwa sau ɗaya a mako, ko la'akari da amfani da ra'ayi ɗaya don gajarta mafi yawan dama a cikin hanyar ƙwaƙwalwa ko ƙaddamar da sabon ra'ayi.
  2. Gudanar da Kamfani-Yabo AMA
    Sananne ne akan Reddit, AMA (Tambaye Ni Komai) dama ce ta miƙawa kuma a zahiri tambayar wani abu. Samun Shugaba ko wanda ya kirkiro jirgin. Tattara ƙungiya daga takamaiman sashi ko gabatar da ƙungiya daga wani ofis a ƙetare.
  3. Irƙiri Tashar Rage
    Ta hanyar kafa wata tashar a kan Slack, (kamar #random) abokan aiki na iya jin kamar suna da sararin amintacce don raba abin da ke faruwa a rayuwarsu mara alaƙa da aiki. Zai iya zama mai sauƙi kamar raba albarkatu kamar sabbin girke-girke, aji na kamala da suka ɗauka ko labarin game da gida-dole dole ne ya zama dole.
  4. Ihun ranar haihuwa
    Yi amfani da wannan tashar # Endndom Slack ko ƙirƙirar sabuwa, girmama ranar haihuwar memba na ƙungiyar. Couarfafa fitowar tsawa, bidiyo, da saƙonni.
  5. Kyautar Kyaututtuka
    Idan wani abokin aiki ko memba na ƙungiya suna nuna yadda suke aiwatar da ƙa'idodin kamfanin ta hanyar nuna suna amfani da shi a cikin rayuwarsu ta sirri ko a wurin aiki, saka musu! Yi amfani da kayan aikin kan layi Kyauta don taimakawa ci gaba da lura da maki na dijital da za a iya kashewa kusan don fansar lada.
  6. Duba Teamungiyar
    Tabbatar akwai madaidaicin madaidaicin ra'ayi tsakanin ma'aikata da gudanarwa. Tsara binciken na minti 2 mai sauri wanda ya ƙunshi aan zaɓaɓɓun zaɓuɓɓuka da yawa, da kuma 1-2 buɗe ƙare damar don ra'ayoyin da ba a tantance su ba. Insightirƙira haske daga membobin ƙungiyar da ma'aikatan nesa za su taimaka wajen zana hoton yadda mutane suke ji, da kuma ba da damar inganta yadda abubuwa ke aiki ko basa aiki.
  7. Jaridar Ciki
    Kiyaye kasuwancin sosai ta hanyar aikawa da takaitacciyar (ko doguwar) wasiƙar sabuntawa ga ƙungiyar game da manyan labarai kamar saye-saye, ko abubuwan da ke faruwa a mako-mako ko sabbin ayyuka. Koma kamar yadda kayi zurfi ko matakin ƙasa yadda kake so.

Bari Callbridge ya ƙarfafa al'adun kasuwancinku a cikin saitin kan layi. Tsakanin halin da ake ciki na yau da kullun da kuma daidaita aikin nesa, taron bidiyo yana daɗa haɗin ɗan adam game da yadda mutane ke sadarwa da yadda ake yin aiki yadda ya kamata. Kula da al'adun kamfani a cikin yanayin yanar gizo ta hanyar ƙarfafa sa hannu, da haɗin gwiwa ta amfani da ingantaccen fasaha wanda yazo tare da fasali kamar Raba allo, Rikodin gamuwa, Fushin yanar gizo, kuma mafi!

Share Wannan Wallafa
Hoton Alexa Terpanjian

Alexa Terpanjian

Alexa yana son yin wasa da kalmominta ta hanyar haɗa su don yin cikakkiyar fahimta mai ƙima da narkewa. Mai ba da labari da mai gaskiya, tana yin rubutu don bayyana ra'ayoyin da ke haifar da tasiri. Alexa ta fara aikinta ne a matsayin mai zane mai zane kafin fara soyayya da talla da kuma abubuwan da aka kirkira. Burin da take da shi na rashin dakatar da cinyewa da ƙirƙirar abubuwan da ke ciki ya jagoranci ta cikin duniyar fasaha ta hanyar iotum inda ta rubuta wajan alamun Callbridge, FreeConference, da TalkShoe. Tana da ƙwararren ido mai kirki amma tana iya magana a zuciyarta. Idan ba kwaɗaɗawa take yi ba a kwamfutar tafi-da-gidanka kusa da babban kofi na hot kofi, za ku iya samun ta a cikin ɗakin karatun yoga ko ɗaukar jakunkunan ta don tafiya ta gaba.

Toarin bincike

headsets

Mafi kyawun naúrar kai guda 10 na 2023 don Tarukan Kasuwancin Kan layi mara kyau

Don tabbatar da ingantaccen sadarwa da hulɗar sana'a, samun abin dogaro da ingantaccen lasifikan kai yana da mahimmanci. A cikin wannan labarin, mun gabatar da manyan belun kunne guda 10 na 2023 don taron kasuwanci na kan layi.

Yadda Gwamnatoci ke Amfani da Taron Bidiyo

Gano fa'idodin taron taron bidiyo da batutuwan tsaro waɗanda gwamnatoci ke buƙatar kulawa da komai tun daga zaman majalisar ministoci zuwa taron duniya da abin da za ku nema idan kuna aiki a cikin gwamnati kuma kuna son yin amfani da taron bidiyo.
na'urar kira-fridge mai yawa

Callbridge: Mafi kyawun Madadin Zuƙowa

Zuƙowa na iya shagaltar da hankalin ku, amma dangane da tsaro na kwanan nan da keta sirrin su, akwai dalilai da yawa da yawa don la'akari da zaɓi mafi aminci.
Gungura zuwa top