Mafi Kyawun Taro

Hanyoyi 4 Don Inganta Ayyukan Teamungiyar ku akan layi

Share Wannan Wallafa

Kallon sama na kwamfyutocin kwamfyutoci da yawa suna buɗe tare da mutanen da ke aiki a kansu a cikin “dakin yaƙi” mai kama da yanayin teburTun daga farawa har zuwa samfurin da aka gama, kowane mataki na hanya yana buƙatar ingantaccen ƙungiyar da haɓaka ƙungiyar don kyakkyawan sakamako. Tare da sauyawa daga mutum zuwa mutum zuwa kan layi, koyaya, yadda za'a inganta ayyukan ƙungiyar ku yana farawa ta hanyar fahimtar yadda haɗin kai yake shafar kowane ɓangare na ƙungiyar ku a cikin tsarin kama-da-wane. Kulawa cewa wasan yana canzawa lokacin da babu ɗan kaɗan don fuskantar-fuska ko mu'amala da mutane a cikin yanayin jiki, ƙarfin kowane membobin ƙungiyar zai iya ƙaruwa ko raguwa a cikin ƙungiyar.

Ba damuwa kodayake! Akwai dabaru da yawa don haɓaka aikin ƙungiya a cikin sararin cibiyar-dijital. A cikin wannan shafin yanar gizon, zamu rufe:

  • Karamin sirrin da kowane manaja yake bukata ya sani
  • Nau'in 2 na KPIs
  • Yadda ake zama mafi iya sadarwa
  • Me yasa dakatar da magana a cikin hira ba lallai bane ya zama mummunan abu
  • … Kuma mafi!

Mataki na farko zuwa gina kungiya mai ƙarfi wannan yana nuna haɗin kai da haɗin kai don aiki mafi kyau shine a yi hayar da kyau. Sanin abin da kuke buƙata daga hayar gaba da bayyana bayyananniya game da tsammanin daga ma'aikata na yanzu yana taimaka ƙirƙirar hoto a cikin idanunku game da abin da ake buƙatar kawowa teburin daga kowane mutum. Bayyana bukatun aiki, samun cikakkiyar fahimta game da takamaiman aikin, daidaitawa tare da sadarwa mai dacewa, da samun kyakkyawar alaka da ma'aikata dukkansu suna aiki tare don samar da kuzari a cikin kungiyar.

Anan ga karamin sirri: A matsayina na manajan, duk wanda ke cikin kowane aiki yana bukatar ya san abubuwan da kuke tsammani. Yadda za a inganta haɓaka ƙungiya za a iya rarraba ta cikin hanyoyi daban-daban 4 waɗanda ke ƙarfafa haɗin kai, ƙalubalen yaɗuwa, da haɓaka ƙaru

1. Saita, Ci gaba, da Rayuwa Ta Manyan Manuniya

Idan ba za ku iya auna shi ba, ba za ku iya sarrafa shi ba, yana da sauƙi kamar wannan! Idan baku san inda kuke ba ta yaya zaku san inda zaku tafi? Yawancin kamfanoni suna da masaniya da Manufofin Gudanar da Ayyuka (KPIs), gwargwado wanda ke ƙididdigewa da kimanta aikin, nasarar kasuwancin, ko aiki. Amma mafi mahimmanci, KPIs suna ba da dalili mai ma'ana kuma suna nuna muku daidai idan kun dosa burinku ko a'a. Suna dacewa musamman don nuna inda, me yasa, da kuma yadda aka cimma waɗannan ko kuma basu cimma su ba.

Daidaita tsarin kungiya mabudi ne. Abin da yasa KPI tayi tasiri shine cewa kowa yasan abin da ma'aunin yake kafin a yarda dashi.

Akwai KPI iri biyu:

  1. Ana auna KPI mai yawa a cikin awo. Yana ma'amala a cikin lambobi kuma yana ba ma'aikata maƙasudin ƙididdiga don bugawa kamar sayen kwastomomi XX kowace kwata.
  2. KPI mai inganci yana da kwatanci kuma ya fi daidaitaccen aiki kamar aunawa ta hanyar zaɓen taron bidiyo ko bincike don ƙara fahimtar yanayin aikin.

The saman 10 KPI awo sun hada da:

  • Mahimmanci: Shirye-shiryen Ayyuka, ƙwarewar aiki, ƙaddamar da takaddun lokaci, dogaron aiki, da jadawalin aikin
  • Inganci: Lokacin kulawa, haɗin kai, masu ruwa da tsaki da gamsuwa da abokin ciniki, sadarwa, da kimanta ƙungiya

Don KPIs don ƙone aikin ƙungiyar ku da gaske, tambayi kanku:

  1. Shin manufar ku a bayyane take?
    Ya kamata ya zama a bayyane yake ainihin abin da kuke ƙoƙarin cim ma. Kasance kamar yadda ake nufi da takamaiman yadda zaku iya. Thearin sa ido akan ƙarshen ƙirar laser, gwargwadon gwargwadon ƙarfin sarrafawar ƙungiyar ku zai kasance.
  2. Shin an raba shi ga ƙungiyar?
    San masu sauraron ku. Kauce wa zato, mai rikitarwa. Kai tsaye wurin batun ka tabbata cewa kowa a cikin ƙungiyar ku ya sami damar yin hakan. Sadar da KPIs a cikin taron kan layi, aika su a cikin imel, ko haɗa su cikin littafin Jagora. Yana buƙatar kwayar idanun kowa akan sa don haka duk membobin ƙungiyar suna kan shafi ɗaya kuma suna iya neman bayani idan an buƙata.
  3. Yaushe aka sabunta shi?
    Manufofi da ayyukan zasu kasance masu gudana. Lokacin da KPI ya canza, tabbatar kowa yana cikin jirgin.
  4. Shin ana magana akansa?
    Kasance kan hanya tare da yawan tarurruka da bayanai na kan layi. Bude kofa a bude domin tambayoyi da amsoshi yayin tattauna yanayin aikin. Bari mutane su san yadda suke, yadda aikin yake tafiya da abin da ake aunawa, da kuma yadda.

2. Ganewa, Rungume Ka Kuma Ka Haɗa Hanyoyin Sadarwa Daban Daban

Gefen gefe na mutum yana magana da hannaye zaune a tebur tare da buɗe kwamfutar tafi-da-gidanka da sauran abokan aiki, suna bayanin wani abu a cikin mutumKowane mutum na da hanyar sadarwa ta sirri. Fahimtar yadda kuke aika saƙonni da karɓar saƙonnin wasu babban darasi ne na faɗakarwa. Ana iya amfani dashi azaman kayan aiki don fitar da ingantaccen haɗin kai da sadarwa cikin ciki da wajen taron kan layi.

Ingantaccen sadarwa yana da mahimmanci ga dukkan alaƙa, gami da haɓaka ƙungiyoyi. Koyi yadda ake ƙwarewa wajen sadarwa a cikin rukunin ƙungiya kuma kalli aikin ƙungiyar ku sosai inganta kan layi, da kuma cikin mutum:

Anan akwai 'yan hanyoyi don zama mafi iya sadarwa a tsarin kungiya:

  • Saurari Fahimci…
    … Maimakon sauraren amsa. Sauti kai tsaye, amma lokacin da muka shiga ciki kuma muka mai da hankali ga abin da abokin aiki ko manajan ke faɗi, zai iya kawo canji tsakanin bayanin da ake samu ko a'a! Ko da mutum ko ta wurin taron bidiyo, kowa ya amsa da kyau lokacin da aka ji shi kuma an ji shi.
  • Kalli Harshen Jiki
    Yaren da ake magana yana da mahimmanci, amma abin da jiki yake sadarwa ne yake tura saƙonku da gaske. Yaya mutumin da kuke magana da shi yake tsaye? Idanunsu suna walƙiya ko sheki? Shin hannayensu suna ratayewa ko kuma suna gishiri? Yi la'akari da harshen jikin ku ma. Kuna bude ko rufe? Tsayawa kusa ko bai isa ba sosai?
  • Shaida Yadda Wasu Sukai Magana Akan la'akari
    Idan kun kasance m game da gabatar da wani m tallace-tallace farar, kula da yadda ƙungiyar ku suke yi. Duba bidiyon kan layi na shahararrun masu magana da gabatarwa. Lura da yanayin jikinsu da matsayinsu. Vocarfin muryar su da kalmomin su. Cauki alamu daga mutanen da ke kusa da kai don ku iya koya daga fa'idodi kuma ku yi kira ga masu sauraron ku!
  • Shiru Yayi
    Shiru bai kamata ya zama mara kyau ba. Abune na dabi'a kuma yana bawa masu sauraro dama su shagala da tsara wata tambaya ko tsokaci. Musamman a cikin ƙungiyoyi inda akwai masu saurin magana da masu saurin magana, lokacin shiru na bada damar kammala tunani don haka babu wanda zai katse shi.
  • Guji Karyace Rubutun Adabi
    Abu ne na dabi'a a so ayi amfani da kalmomin "um," "kamar," da "er" a matsayin sanduna don riƙe wurinku yayin magana ko kuma taimaka muku don jan hankalin tunaninku na gaba. Madadin haka, yi magana a hankali kuma sanya nutsuwa cikin numfashinku.
  • Jefa Fi'ili Aiki Don Ingantaccen Harshe
    Don ƙarin bayanin magana da sadarwa mai ƙwarewa, gwada jingina kan fi'ili mai ƙarfi kamar “jagora,” “fadada,” da “farfaɗowa.”
  • Nemi Zaren gama gari a cikin Hujja
    Kodayake kunyi zurfin zurfin zurfin zurfin zurfin aiki a cikin saduwa ta yanar gizo tare da abokin aiki wanda ba za a iya yarda da shi ba, yi amfani da tattaunawar azaman gayyata don gano menene za ku iya yarda da shi maimakon rashin yarda da shi. Neman waccan hanyar gama gari a cikin tattaunawa mai tsauri ko takaddama na iya kawo tsabta da kuma karfafa halayen ƙungiyar. Idan kuna da manufa ɗaya ko sakamako na ƙarshe, misali, haskaka haske akan hakan na iya isa ya daidaita tattaunawar.
  • Zabi “Na San” Maimakon “Ina Tunani”
    Sanin abin da kuke magana da shi da gabatar da hujjoji zai sanya ku matsayin ƙaƙƙarfan memba na ƙungiyar wasu za su iya dogaro da shi. Yin magana cikin rabin gaskiya da yin zato ta hanyar cewa, “Ina tsammanin wannan…” ko “Na tabbata da cewa that” ba ya ba ku iko da yawa ko ƙima. Addamar da amincewa da amincewa ta hanyar yin bincike, magana da mutanen da suka dace, da kuma tabbata a cikin da'awar ku saboda haka babu wanda zai iya wargaza shi.
  • Aiwatar da Bridges na Magana
    Wani lokaci tattaunawa tana kan hanya zuwa tsohuwar lalacewa da ƙonewa. Canja hanya ta hanyar nemo gada don dawowa wani wuri mafi dacewa. Don matsawa hankali, yi amfani da “Ee, amma…” “Ina son ƙarin sani…” “Ina gayyatarku da kuyi la’akari da…” “Abu mai mahimmanci a tuna…” Ta wannan hanyar, zaku iya jefa biri mai karin magana tsananin baƙin ciki da sake jan ragamar tattaunawar ta hanyar da ta dace.
  • San Inda Labarin Ku Yake
    Tafiya kan abin takaici na ɗaukar lokaci, kuma yayin da kake gudanar da kasuwanci, ba ka son ɓacewa cikin mawuyacin halin wani. Karfafa mutane (da kanku) su zama masu lura yayin bayar da labari. Kana ba da tatsuniya? Bayyana ka'idar? Rushe ra'ayi? Kafin ka fara, san menene ma'anar kason ka kuma yayin da kake fadawa, yi kokarin cire motsin rai mara amfani, da cikakken bayani, kuma koyaushe ka kasance da alkibla a zuciya!
  • Dauki a hankali
    Ka tuna ka numfasa. Kawai shakata, kayi magana a hankali kuma da niyya! Ungiyarku ta ƙunshi mutane a ɗaya gefen allo. Muddin kai mai ladabi ne da ƙwarewa, kyakkyawar sadarwa za ta bi ta al'ada.

3. Kasance Tare Don Yin Aiki Daya

Wurin da ya kunshi ƙungiyar mutane biyu a gaba da kuma mutane biyu a gefe suna aiki a kan gado tare da buɗe kwamfutar tafi-da-gidanka, a cikin tubalin da aka fallasa, wani ofishi mai tsayi tare da manyan rufiKo da tare da cikakken fahimtar mahimman alamun wasan kwaikwayon da haɓaka ƙarfin tattaunawa, tafiyar da ƙungiyar nesa za ta iya jin kamar akwai ɓangarorin motsi da yawa amma a ƙarshen rana, har yanzu ƙungiya ɗaya ce. Tunawa da cewa dukkanku kuna aiki tare kamar yadda mutum ke shaƙar rai cikin kasancewar ƙungiyar ku.

Mallaka, ra'ayoyin aboki-da-tsara, da kuma rajistan shiga akai-akai na taimakawa kiyaye dukkan sassan motsi suna tafiya cikin aiki tare. Misali, horarwa mai ma'ana da kuma ra'ayoyin da zasu maida hankali kan halayyar maimakon mutum na inganta rashin kariya da kyakkyawar mallaka. Yana ba da misalin abin da za a yi ba tare da kai wa kowa hari ba.

Lokacin da membobin ƙungiyar suka fahimci cewa ba lallai bane suyi aiki a silos, kuma mutane zasu iya dogaro da juna, aikin yana ƙaruwa. Rashin yin komai akan kanku yana haifar da kwararar motsi. Muddin kowa ya bayyana a sarari da matsayin aikin, ƙarfin ƙungiya ya zama mai ƙarfi da ƙarfi; Musamman idan membobin ƙungiyar suna shirye su jagoranci kuma akan sabon ƙwarewa.

Tare da ingantattun fasali waɗanda suka zo tare da software na taron bidiyo don haɓaka haɗi kamar raba allo, wani allo na kan layi da kuma rikodin taron kan layi, Yin aiki azaman haɗin haɗin kai yana yiwuwa sosai akan layi. Bugu da ƙari, haɗakarwa don Slack, Kalanda na Google da Outlook da gaske suna ƙarawa zuwa haɗin haɗin kamala na kamala a cikin tarurruka na kan layi, gudanar da aikin, gabatarwa, da ƙari.

4. Karfafa Additionalarin Ilmantarwa A Matsayin Teamungiya

Kowane ma'aikaci ya kawo nasa ƙwarewar fasaha ta musamman da gogewa ga ƙungiyar, amma don kowane memba ya haskaka sosai kuma ya sami nasara a kowane matsayi, yana da mahimmanci a gina wannan ƙwarewar da aka tsara daban-daban, kuma a zaman ƙungiya. Koyo a wurin aiki (da kuma saurin fasaha!) Yana da mahimmanci ga ƙungiyoyi su daidaita kuma suyi aiki tare da gasar.

To yaya ma'aikatanku suke koyo? Horar da kan layi, koyarwa, kayan kwalliyar bidiyo - damar haɓaka ƙwarewa da koyon sababbi suna da girma. Yi tunani game da yadda sababbin ma'aikata ke cikin jirgi, horarwa, da kuma kawo su cikin kamfanin; Ko kuma game da yadda tsofaffi, mafi yawan ma'aikata masu aminci ke samar da hanyoyin ci gaba da dacewa da kuma kan sabbin hanyoyin zamani na fasaha da kasuwa.

Kyakkyawan dabarun horo wanda ke haɓaka alamarku kuma ya ba da ma'ana ga ma'aikata zai sa kasuwancinku ya kasance mai jan hankali ga sabon baiwa yayin ƙarfafa haɗin ƙungiyar ku. Koyon aiki, jagoranci, horarwa a cikin gida, nazarin mutum, kayan da aka riga aka yi rikodin, da ƙari duk ana iya samun su ta amfani da software na taron bidiyo. Kai tsaye rafi zuwa YouTube ko sanya damar bidiyo ta hanyar ma'aikacin tashar yanar gizo.

Ta hanyar zaɓar Callbridge don buƙatun taron ku na yanar gizo, zaku iya shafar yadda ƙungiyar ku ke sadarwa a cikin sararin samaniya. Cikakken haɓaka yadda ake gudanar da ayyukan, ana gudanar da tarurruka ta kan layi, kuma ana haɓaka haɓakar ƙungiya a kai. Yi amfani da sifofi masu ƙima kamar Haske Haske na Haske, Duba Gallery, da Raba allo don wadatar tattaunawar ku da ciyar da ita gaba zuwa ingantaccen aikin ƙungiyar akan layi.

Share Wannan Wallafa
Hoton Mason Bradley

Mason Bradley ne adam wata

Mason Bradley mashahurin talla ne, mai amfani da kafofin watsa labarun, kuma zakaran nasarar abokin ciniki. Ya kasance yana aiki don iotum shekaru da yawa don taimakawa ƙirƙirar abun ciki don alamu kamar FreeConference.com. Baya ga soyayyarsa ta pina coladas da kuma kamuwa da ruwan sama, Mason yana jin daɗin yin rubutun bulogi da karatu game da fasahar toshewa. Lokacin da baya ofis, ƙila za ku iya kama shi a filin ƙwallon ƙafa, ko kuma a “Shirye Don Cin” sashin Abincin Gabaɗaya.

Toarin bincike

headsets

Mafi kyawun naúrar kai guda 10 na 2023 don Tarukan Kasuwancin Kan layi mara kyau

Don tabbatar da ingantaccen sadarwa da hulɗar sana'a, samun abin dogaro da ingantaccen lasifikan kai yana da mahimmanci. A cikin wannan labarin, mun gabatar da manyan belun kunne guda 10 na 2023 don taron kasuwanci na kan layi.

Yadda Gwamnatoci ke Amfani da Taron Bidiyo

Gano fa'idodin taron taron bidiyo da batutuwan tsaro waɗanda gwamnatoci ke buƙatar kulawa da komai tun daga zaman majalisar ministoci zuwa taron duniya da abin da za ku nema idan kuna aiki a cikin gwamnati kuma kuna son yin amfani da taron bidiyo.
na'urar kira-fridge mai yawa

Callbridge: Mafi kyawun Madadin Zuƙowa

Zuƙowa na iya shagaltar da hankalin ku, amma dangane da tsaro na kwanan nan da keta sirrin su, akwai dalilai da yawa da yawa don la'akari da zaɓi mafi aminci.
Gungura zuwa top